Bảng xếp hạng hạng 2 Đức 2023/2024 – Cập nhật mới nhất và chi tiết nhất

Giải bóng đá hạng 2 Đức là giải đấu cao thứ hai trong hệ thống bóng đá chuyên nghiệp của Đức. Giải đấu này thu hút sự quan tâm của nhiều người hâm mộ bóng đá trên thế giới bởi sự cạnh tranh gay gắt và chất lượng cao của các đội bóng. Trong bài viết này, BXHBongda sẽ cung cấp cho bạn thông tin mới nhất và chi tiết nhất về bảng xếp hạng hạng 2 Đức 2023/2024, cũng như kết quả, lịch thi đấu, tỷ lệ cược và soi kèo các trận đấu của giải đấu này.

Selected Image Chọn giải đấu
  • UEFA European Championship UEFA European Championship
  • CONMEBOL Copa Sudamericana CONMEBOL Copa Sudamericana
  • Japanese J1 League Japanese J1 League
  • CONMEBOL Copa Libertadores CONMEBOL Copa Libertadores
  • UEFA European U21 Championship qualification UEFA European U21 Championship qualification
  • Korean K League 1 Korean K League 1
  • United States Major League Soccer United States Major League Soccer
  • Argentine Division 1 Argentine Division 1
  • International Club Friendly International Club Friendly
  • Categoría Primera A Categoría Primera A
  • Uruguay Primera Division Uruguay Primera Division
  • FIFA World Cup qualification (CONCACAF) FIFA World Cup qualification (CONCACAF)
  • National Premier Leagues Victoria National Premier Leagues Victoria
  • Western Australia National Premier Leagues Western Australia National Premier Leagues
  • Brazilian Serie A Brazilian Serie A
  • Georgia Erovnuli Liga 2 Georgia Erovnuli Liga 2
  • Finnish Veikkausliiga Finnish Veikkausliiga
  • FIFA World Cup qualification (AFC) FIFA World Cup qualification (AFC)
  • Vietnam National Champion League Vietnam National Champion League
  • Spanish Segunda Division Spanish Segunda Division
  • FIFA World Cup qualification (CAF) FIFA World Cup qualification (CAF)
  • Chinese Super League Chinese Super League
  • Tanzanian Premier League Tanzanian Premier League
  • Norwegian 3.Divisjon Norwegian 3.Divisjon
  • Australia FFA Cup Australia FFA Cup
  • Brazilian Serie C Brazilian Serie C
  • Latvian 1.Liga Latvian 1.Liga
  • National Premier Leagues Victoria 3 National Premier Leagues Victoria 3
  • Australia Northern New South Wales Premier League Australia Northern New South Wales Premier League
  • Chinese Champions League Chinese Champions League
  • Chinese League One Chinese League One
  • Singapore Premier League Singapore Premier League
  • Estonian Premium Liiga Estonian Premium Liiga
  • Sweden Cup Sweden Cup
  • Netherlands Tweede Divisie Netherlands Tweede Divisie
  • Estonian Esiliiga Estonian Esiliiga
  • Australia New South Wales Premier League Australia New South Wales Premier League
  • Finland Suomen Cup Finland Suomen Cup
  • Thai FA Cup Thai FA Cup
  • Norwegian 1.Divisjon Norwegian 1.Divisjon
  • Campeonato Brasileiro de Futebol Feminino Série A1 Campeonato Brasileiro de Futebol Feminino Série A1
  • European Baltic Cup European Baltic Cup
  • Kazakhstan Premier League Kazakhstan Premier League
  • Japanese J2 League Japanese J2 League
  • Finnish Ykkonen Finnish Ykkonen
  • Ecuadorian Campeonato Serie B Ecuadorian Campeonato Serie B
  • Egyptian Premier League Egyptian Premier League
  • Kenyan Premier League Kenyan Premier League
  • Danish 2nd Division Danish 2nd Division
  • Finland U20 League Finland U20 League
  • Mongolia Premier League Mongolia Premier League
  • Sweden Damallsvenskan Sweden Damallsvenskan
  • Copa Argentina Copa Argentina
  • Korean K League 2 Korean K League 2
  • Argentine Group B Tebolidun League Manchester Argentine Group B Tebolidun League Manchester
  • Malaysian FA Cup Malaysian FA Cup
  • Sweden Division 2 Sweden Division 2
  • French Toulon Tournament French Toulon Tournament
  • Belarusian Premier League Belarusian Premier League
  • Bhutan Premier League Bhutan Premier League
  • Sweden Superettan Sweden Superettan
  • Chilean Cup Chilean Cup
  • Brazilian Campeonato Mineiro U20 Brazilian Campeonato Mineiro U20
  • Austrian Amateur Cup Austrian Amateur Cup
  • GER Reg W GER Reg W
  • Chinese Taipei Intercity League Chinese Taipei Intercity League
  • USL League One USL League One
  • Fiji Cup Fiji Cup
  • Australia Victorian Women Australia Victorian Women's Cup
  • German Regionalliga German Regionalliga
  • Finnish Kolmonen Finnish Kolmonen
  • Finnish Women Finnish Women's Kolmonen
  • Vietnam National Second Class League Vietnam National Second Class League
  • Australia TSAmania Women Australia TSAmania Women's Super League
  • Portuguese Women Portuguese Women's Campeonato Nacional
  • Brazilian Campeonato Baiano 2 Brazilian Campeonato Baiano 2
  • Chilean Tercera Chilean Tercera
  • Canadian Soccer League Canadian Soccer League
  • Colombian U19 League Colombian U19 League
  • Jordan Women Jordan Women's League
  • Iceland Division 4 Iceland Division 4
  • United States Women United States Women's Premier League
  • Brazilian Regional League Brazilian Regional League
  • Iceland U19 League Iceland U19 League
  • South Australia State League 2 South Australia State League 2
  • New Zealand Cup New Zealand Cup
  • Kazakhstan Women Kazakhstan Women's Super League
  • Indonesian Liga 3 Indonesian Liga 3
  • Chinese Hong Kong Division 3 Chinese Hong Kong Division 3
  • Bosnia and Herzegovina 1st League Bosnia and Herzegovina 1st League
  • Uruguay Amateur Cup Uruguay Amateur Cup
  • Lithuanian Women Lithuanian Women's A Lyga
  • German Bundesliga 5 German Bundesliga 5
  • Paraguayan Division Intermedia Paraguayan Division Intermedia
  • Japanese University Championship Japanese University Championship
  • Algeria Women Algeria Women's League
  • Thai University League Thai University League
  • Chinese Hong Kong FA Cup Junior Division Chinese Hong Kong FA Cup Junior Division
  • Kyrgyz Premier League Kyrgyz Premier League
  • SVK WD1 SVK WD1
  • Finnish Women Finnish Women's Ykkonen
  • Ivory Coast Cup Ivory Coast Cup
  • Argentina Santa Fe Cup Argentina Santa Fe Cup
  • Croatia W Croatia W
  • Brazilian Campeonato Carioca C Brazilian Campeonato Carioca C
  • Danish Division 3 Group A Danish Division 3 Group A
  • Norwegian 2.Divisjon Norwegian 2.Divisjon
  • Sweden Elitettan Sweden Elitettan
  • Chilean Primera Division Chilean Primera Division
  • MML W MML W
  • Russian Football National League 2 Russian Football National League 2
  • Finnish Kansallinen Liiga Finnish Kansallinen Liiga
  • Danish Women Danish Women's Divison 1
  • Saint Kitts Nevis Premier League Saint Kitts Nevis Premier League
  • ETH WL ETH WL
  • Sierra Leone Premier League Sierra Leone Premier League
  • Australia Tasmania Challenge League Australia Tasmania Challenge League
  • Australia Capital Territory Women Australia Capital Territory Women's League
  • Chinese Football Assorciation U-21 League Chinese Football Assorciation U-21 League
  • Paraguayan Cup Paraguayan Cup
  • El Salvador Segunda Division El Salvador Segunda Division
  • Thai Amateur League Thai Amateur League
  • B H 2nd L B H 2nd L
  • CostaRica Women CostaRica Women's Primera Division
  • Gambia FF Cup Gambia FF Cup
  • Uruguay Women Uruguay Women's League
  • Gambia League Second Division Gambia League Second Division
  • South Africa Women South Africa Women's League
  • Estonian U19 league Estonian U19 league
  • Iceland Women Iceland Women's Football Cup
  • Paraguayan Women Paraguayan Women's League
  • South Australia Women South Australia Women's Reserves League
  • Chilean Women Chilean Women's Division 1
  • Burkina Faso Division 1 Burkina Faso Division 1
  • Burundi Cup Burundi Cup
  • Poland Regional League Poland Regional League
  • Czech Fifth League Czech Fifth League
  • Argentine Youth League Argentine Youth League
  • Portuguese Women Portuguese Women's Campeonato Nacional
  • Argentine Regional League Argentine Regional League
  • Algerian Ligue Professionnelle 1 Algerian Ligue Professionnelle 1
  • Zimbabwe Premier Soccer League Zimbabwe Premier Soccer League
  • Australia Victorian Women Australia Victorian Women's Premier League
  • Estonian Cup Estonian Cup
  • Estonian Women Estonian Women's Meistri Liiga
  • South Africa First League South Africa First League
  • Georgia Cup Georgia Cup
  • Belarusian Women Belarusian Women's Premier League
  • Brazilian Serie D Brazilian Serie D
  • Belarusian First League Belarusian First League
  • Esiliiga B Esiliiga B
  • Tunisian Professional League 2 Tunisian Professional League 2
  • French U19 Youth League French U19 Youth League
  • German NOFV-Oberliga German NOFV-Oberliga
  • German Bayern State Premier League German Bayern State Premier League
  • Ireland First Division Ireland First Division
  • Czech Third League Czech Third League
  • Spanish Tercera División RFEF Spanish Tercera División RFEF
  • Brazilian Sao Paulo Cup Brazilian Sao Paulo Cup
  • Danish Elitedivisionen Danish Elitedivisionen
  • Lithuanian I Lyga Lithuanian I Lyga
  • Chilean Primera C Chilean Primera C
  • Sweden Division 1 Sweden Division 1
  • Uruguay Segunda League Uruguay Segunda League
  • Ireland Premier Division Ireland Premier Division
  • Lithuanian A Lyga Lithuanian A Lyga
  • Venezuela Cup Venezuela Cup
  • Ethiopia Premier League Ethiopia Premier League
  • International Friendly International Friendly
  • Ireland Women Ireland Women's League
  • United States Women United States Women's National Soccer League
  • Russian National Football League Russian National Football League
  • Ireland Leinster Senior League Ireland Leinster Senior League
  • Spanish Primera División de la Liga de Fútbol Femenino Spanish Primera División de la Liga de Fútbol Femenino
  • Fijian National League Fijian National League
  • Slovak 3.Liga Slovak 3.Liga
  • Finnish Kakkonen Finnish Kakkonen
  • OFC NC OFC NC
  • Colombian Liga Betplay Femenina Colombian Liga Betplay Femenina
  • Peruvian Torneo De Reserva Peruvian Torneo De Reserva
  • Chinese Women Chinese Women's Super League
  • Australia New South Wales League 2 Australia New South Wales League 2
  • Chinese League Two Chinese League Two
  • BRA Campeonato Mineiro 2 BRA Campeonato Mineiro 2
  • South Australia Women South Australia Women's Premier League
  • Faroe Islands Premier League Faroe Islands Premier League
  • Australia Northern New South Wales U20 League Australia Northern New South Wales U20 League
  • Danish 4th Division Danish 4th Division
  • Australia Victoria State League 1 Australia Victoria State League 1
  • Croatian Second Football League Croatian Second Football League
  • Poland Women Poland Women's Ekstraliga
  • Poland Regional Cup Poland Regional Cup
  • Brazilian Serie B Brazilian Serie B
  • USL Championship USL Championship
  • Canadian Soccer League Canadian Soccer League
  • Australia Victorian Premier League U21 Australia Victorian Premier League U21
  • Russian Women Russian Women's Cup
  • Norwegian Women Norwegian Women's 1.Divisjon
  • SUI D4 SUI D4
  • BRA CG2 BRA CG2
  • OFC W U16 OFC W U16
  • Japanese Emperor Japanese Emperor's Cup
  • Japanese J3 League Japanese J3 League
  • Chinese Hong Kong Second Division Chinese Hong Kong Second Division
  • United Arab Emirates Pro-League United Arab Emirates Pro-League
  • Brazilian Youth League Brazilian Youth League
  • Uzbekistan Pro League Uzbekistan Pro League
  • National Premier Leagues Victoria 2 National Premier Leagues Victoria 2
  • Benin Ligue 1 Benin Ligue 1
  • South Australia State League 1 South Australia State League 1
  • Tunisian Professional League 1 Tunisian Professional League 1
  • Thai League Cup Thai League Cup
  • Aruba Division Di Honor Aruba Division Di Honor
  • Argentine Group C Tebolidun League Manchester Argentine Group C Tebolidun League Manchester
  • Malaysian President Cup Malaysian President Cup
  • Norwegian Toppserien Norwegian Toppserien
  • Icelandic Cup Icelandic Cup
  • Latvian Higher League Latvian Higher League
  • Western Australia Reserves League Western Australia Reserves League
  • Faroe Islands Division 1 Faroe Islands Division 1
  • Paraguayan Primera Division Paraguayan Primera Division
  • Chilean Primera B Chilean Primera B
  • Trofeo Dossena Cup Trofeo Dossena Cup
  • NPL U23 A NPL U23 A
  • Brazilian Campeonato Capixaba Brazilian Campeonato Capixaba
  • Uzbekistan Women Uzbekistan Women's League
  • Guatemala Women Guatemala Women's Liga Nacional
  • Egyptian Division 2 Egyptian Division 2
  • Korean K League 3 Korean K League 3
  • Aus NPL U23 Aus NPL U23
  • Brazilian Paulista Serie B Brazilian Paulista Serie B
  • NGA PL NGA PL
  • Paraguayan Reserve League Paraguayan Reserve League
  • Romanian Liga III Romanian Liga III
  • Argentine Reserve League Argentine Reserve League
  • Chatham Cup Chatham Cup
  • Italian Serie D Italian Serie D
  • Brazilian Copa do Nordeste Brazilian Copa do Nordeste
  • Argentina Torneo A Argentina Torneo A
  • Brazilian Campeonato Paulista Youth Brazilian Campeonato Paulista Youth
  • Croatian Third Football League Croatian Third Football League
  • Switzerland Divison 1 League Switzerland Divison 1 League
  • Czech Fourth Division Czech Fourth Division
  • Australia Darwin Premier League Australia Darwin Premier League
  • Korean K League 4 Korean K League 4
  • Liga Dominicana de Fútbol Liga Dominicana de Fútbol
  • Australia Northern New South Wales Reserves League Australia Northern New South Wales Reserves League
  • Lithuanian II Lyga Lithuanian II Lyga
  • Faroe Islands Women Faroe Islands Women's Division 1
  • Austrian 3.Liga Austrian 3.Liga
  • Latvian 3.Liga Latvian 3.Liga
  • Australia Capital Territory U23 League Australia Capital Territory U23 League
  • Mongolia First League Mongolia First League
  • Spanish Regional League Spanish Regional League
  • Brazilian Campeonato Maranhense Brazilian Campeonato Maranhense
  • Australia Tasmania Reserve Australia Tasmania Reserve
  • Brazilian Youth Championship Brazilian Youth Championship
  • United States National Independent Soccer Association United States National Independent Soccer Association
  • Chinese Women Chinese Women's League One
  • Italian Serie C Italian Serie C
  • Australia Northern New South Wales Reserves League Australia Northern New South Wales Reserves League
  • Mauritania Cup Mauritania Cup
  • Ecuadorian Women Ecuadorian Women's Football League
  • Australia Queensland U23 League Australia Queensland U23 League
  • Thai Women Thai Women's Super League
  • Japanese Football League Japanese Football League
  • Guatemala Division 4 Guatemala Division 4
  • Uzbekistan Super League Uzbekistan Super League
  • Danish U17 Youth League Danish U17 Youth League
  • Colombian Regional League Colombian Regional League
  • Iran Azadegan League Iran Azadegan League
  • Czech U19 League Czech U19 League
  • Honduras Ascenso Division Honduras Ascenso Division
  • Niger National League Niger National League
  • Colombian Torneo BetPlay Dimayor Colombian Torneo BetPlay Dimayor
  • Argentina Women Argentina Women's Region League
  • Australia New South Wales Women Australia New South Wales Women's Premier League
  • Morocco Botola 2 Morocco Botola 2
  • Argentine Women Argentine Women's League
  • Gambia League First Division Gambia League First Division
  • QLD D2 QLD D2
  • Iraqi Premier League Iraqi Premier League
  • Japanese Nadeshiko League 1 Japanese Nadeshiko League 1
  • Japanese Nadeshiko League 2 Japanese Nadeshiko League 2
  • YBC Levain Cup YBC Levain Cup
  • Ukrainian First League Ukrainian First League
  • Australian Welsh League Australian Welsh League
  • Australia National Premier Leagues Queensland Australia National Premier Leagues Queensland
  • Mozambique Championship Mozambique Championship
  • Campeonato Moçambicano de Futebol Campeonato Moçambicano de Futebol
  • Australia New South Wales Women Australia New South Wales Women's League
  • DEN WD2 DEN WD2
  • Chinese Macao Liga de Elite Chinese Macao Liga de Elite
  • Swiss U19 League Swiss U19 League
  • Ger-V Ger-V
  • Kazakhstan Division 1 Kazakhstan Division 1
  • Zanzibar Premier League Zanzibar Premier League
  • Kenya Football League Kenya Football League
  • ROM D4 ROM D4
  • Iran Cup Iran Cup
  • Korean WK League Korean WK League
  • Niger Premier League Niger Premier League
  • Argentina Championship Women Argentina Championship Women
  • Malaysia A1 Semi-Pro League Malaysia A1 Semi-Pro League
  • BRA Campeonato Roraimense BRA Campeonato Roraimense
  • MLS Next PL MLS Next PL
  • QLD D3 QLD D3
  • CAN W-U17 CAN W-U17
  • New Zealand Cup Women New Zealand Cup Women
  • KAH CW KAH CW
  • Campeonato Paranaense Segunda Divisão Campeonato Paranaense Segunda Divisão
  • BCU20 BCU20
  • South Australia National Premier Leagues South Australia National Premier Leagues
  • Western Australia U20 Western Australia U20
  • Libyan Premier League Libyan Premier League
  • WA PW U21 WA PW U21
  • Mal WL Mal WL
  • PER Liga Femenina PER Liga Femenina
  • AVPL(W) AVPL(W)
  • Australia National Premier Leagues Capital Football 1 Australia National Premier Leagues Capital Football 1
  • UZB D1B UZB D1B
  • Brazilian Campeonato Carioca 2 Brazilian Campeonato Carioca 2
  • USL WLW USL WLW
  • Bolivian Reserve Cup Bolivian Reserve Cup
  • Bolivian Reserve League Bolivian Reserve League
  • Netherlands U21 Netherlands U21
  • Brazil W L2 Brazil W L2
  • USA College League USA College League
  • UGA CW UGA CW
  • Romanian Women Romanian Women's Cup
  • Australia Tasmania NPL U21 League Australia Tasmania NPL U21 League
  • Austrian Regional League Austrian Regional League
  • Iceland 1. Deild Karla Iceland 1. Deild Karla
  • Peruvian Liga 2 Peruvian Liga 2
  • Danish U21 Youth League Danish U21 Youth League
  • Brazilian Campeonato Gaucho 2 Brazilian Campeonato Gaucho 2
  • Western Australia Women Western Australia Women's League
  • Spanish Primera División RFEF Spanish Primera División RFEF
  • Iceland Women Iceland Women's Division 1
  • USL League Two USL League Two
  • Philippines United Football League Philippines United Football League
  • Iceland Besta-deild kvenna Iceland Besta-deild kvenna
  • Russian Amateur Football League Russian Amateur Football League
  • Cameroon Cup Cameroon Cup
  • Australia Northern New South Wales State League 1 Australia Northern New South Wales State League 1
  • USA ULOC USA ULOC
  • Japanese Regional League Japanese Regional League
  • Hungary Nemzeti Bajnoksug III Hungary Nemzeti Bajnoksug III
  • Norwegian Women Norwegian Women's Cup
  • Nigeria Premier League Nigeria Premier League
  • Australia Tasmania National Premier League Australia Tasmania National Premier League
  • Ghana Premier League Ghana Premier League
  • Portuguese Campeonato Nacional Portuguese Campeonato Nacional
  • Lebanese Premier League Lebanese Premier League
  • Togolese Premier Division Togolese Premier Division
  • Netherlands Derde Divisie Netherlands Derde Divisie
  • Vietnam National First Class League Vietnam National First Class League
  • Russian Women Russian Women's Premier League
  • Chinese Taiwan Mulan Football League Chinese Taiwan Mulan Football League
  • South Australia Reserve League South Australia Reserve League
  • Danish Reserves League Danish Reserves League
  • Australia Brisbane Capital League 2 Australia Brisbane Capital League 2
  • Western Australia State League 1 Western Australia State League 1
  • Iceland Division 3 Iceland Division 3
  • Australia Queensland State Women Australia Queensland State Women's League
  • Tajikistan Vysshaya Liga Tajikistan Vysshaya Liga
  • Iceland U19 Cup Iceland U19 Cup
  • Australia TSAmania Premier Championship Australia TSAmania Premier Championship
  • AUS V U20 AUS V U20
  • Senegal Premier League Senegal Premier League
  • Northern Ireland Women Northern Ireland Women's Super League
  • Switzerland Women Switzerland Women's Division 1
  • Australia Queensland State League 1 Australia Queensland State League 1
  • Venezuela Segunda Division Venezuela Segunda Division
  • Algeria U21 Youth League Algeria U21 Youth League
  • Iceland Division 2 Iceland Division 2
  • Brazilian Paulista Women Brazilian Paulista Women's League
  • Malawi Premier League Malawi Premier League
  • Ghana Division 1 Ghana Division 1
  • Uruguay Reserve League Uruguay Reserve League
  • Australia Brisbane Capital League 1 Australia Brisbane Capital League 1
  • Morocco Botola Pro Morocco Botola Pro
  • IRE U20 IRE U20
  • Norwegian Junior U19 Norwegian Junior U19
  • New Zealand Northern Premier League New Zealand Northern Premier League
  • Brazilian Catarinense Division 2 Brazilian Catarinense Division 2
  • New Zealand South Premier League New Zealand South Premier League
  • New Zealand Central Premier League New Zealand Central Premier League
  • Poland Liga 3 Poland Liga 3
  • AUS WNSWR AUS WNSWR
  • Argentine Division 2 Argentine Division 2
  • SVK U19W SVK U19W
  • Austrian Landesliga Austrian Landesliga
  • Guatemala Division 2 Guatemala Division 2
Xem thêm:  Tìm hiểu Ligue 1 - Khám phá bxh pháp mới nhất

Giới thiệu về giải bóng đá hạng 2 Đức

Giải bóng đá hạng 2 Đức được thành lập vào năm 1974, sau khi giải bóng đá quốc gia Đức được chia làm hai phần: Bundesliga (hạng nhất) và 2. Bundesliga (hạng hai). Ban đầu, giải đấu này có 40 đội bóng được chia làm hai nhóm: Bắc và Nam.

Từ năm 1981, giải đấu chỉ còn 20 đội bóng và thi đấu theo thể thức vòng tròn hai lượt. Từ năm 1991, sau khi Đức thống nhất, giải đấu được mở rộng lên 24 đội bóng và chia làm ba nhóm: Bắc, Trung và Nam. Từ năm 1994, giải đấu trở lại với thể thức 20 đội bóng thi đấu theo vòng tròn hai lượt và duy trì cho đến nay.

Giới thiệu về giải bóng đá hạng 2 Đức 
Giới thiệu về giải bóng đá hạng 2 Đức 

Thể thức thi đấu và quyền lợi của các đội bóng

Theo thể thức hiện tại, mỗi mùa giải của hạng 2 Đức có sự tham gia của 20 đội bóng. Mỗi đội bóng sẽ thi đấu với các đội bóng khác hai lần: một lần trên sân nhà và một lần trên sân khách. Mỗi trận thắng sẽ được tính là ba điểm, trận hòa là một điểm và trận thua là không điểm.

Sau khi kết thúc mùa giải, hai đội bóng có số điểm cao nhất sẽ được thăng hạng lên Bundesliga. Đội bóng xếp thứ ba sẽ phải thi đấu play-off với đội bóng xếp thứ 16 của Bundesliga để tranh vé lên hạng. Ba đội bóng có số điểm thấp nhất sẽ phải xuống hạng xuống giải hạng ba Đức.

Xem thêm:  Bảng xếp hạng Serie B 2023/2024 - Cập nhật kết quả mới nhất

Các đội bóng nổi bật và thành tích đáng chú ý

Trong lịch sử của hạng 2 Đức, có nhiều đội bóng đã để lại dấu ấn bằng những thành tích đáng chú ý. Một số đội bóng nổi bật có thể kể đến như:

  • FC Nürnberg: là đội bóng có nhiều lần vô địch hạng 2 Đức nhất, với tám lần (1978, 1980, 1985, 2001, 2004, 2009, 2018 và 2021). Đội bóng này cũng là đội bóng có nhiều lần thăng hạng và xuống hạng giữa hai giải đấu cao nhất của Đức nhất, với 10 lần.
  • SC Freiburg: là đội bóng có nhiều lần xếp thứ hai hạng 2 Đức nhất, với sáu lần (1993, 1998, 2003, 2009, 2016 và 2020). Đội bóng này cũng là đội bóng có nhiều lần tham dự Bundesliga nhất trong số các đội bóng hiện tại của hạng 2 Đức, với 21 mùa giải.
  • FC St. Pauli: là đội bóng có nhiều người hâm mộ nhất trong số các đội bóng của hạng 2 Đức. Đội bóng này được biết đến với phong cách chơi bóng tấn công và sáng tạo, cũng như với tinh thần phản kháng và chống đối các hiện tượng xã hội tiêu cực. Đội bóng này đã từng tham dự Bundesliga năm lần (1977, 1988, 1996, 2011 và 2012) và xếp thứ ba hạng 2 Đức ba lần (2001, 2007 và 2010).
FC Nürnberg là đội bóng có nhiều lần vô địch hạng 2 Đức nhất 
FC Nürnberg là đội bóng có nhiều lần vô địch hạng 2 Đức nhất 

Bảng xếp hạng hạng 2 Đức 2023/2024 – Tổng quan

Các tiêu chí xếp hạng của hạng 2 Đức được áp dụng theo thứ tự sau:

  • Số điểm
  • Hiệu số bàn thắng
  • Số bàn thắng
  • Kết quả đối đầu
  • Hiệu số bàn thắng trong các trận đối đầu
  • Số bàn thắng trong các trận đối đầu
  • Số điểm trong các trận sân khách
  • Hiệu số bàn thắng trong các trận sân khách
  • Số bàn thắng trong các trận sân khách

Sau 10 vòng đấu của hạng 2 Đức 2023/2024, các đội bóng dẫn đầu bảng xếp hạng là FC Nürnberg, FC St. Pauli và SC Freiburg, với lần lượt 24, 22 và 21 điểm. Các đội bóng này đều có phong độ ổn định và hiệu quả trong việc ghi bàn và giữ sạch lưới. Các đội bóng này cũng có lợi thế lớn trong cuộc đua lên hạng, khi hơn đội bóng xếp thứ tư là FC Ingolstadt 04 tới 5 điểm.

Ở phía cuối bảng xếp hạng, các đội bóng kém cỏi nhất là SV Sandhausen, VfL Osnabrück và SV Darmstadt 98, với lần lượt 6, 7 và 8 điểm. Các đội bóng này đều có phong độ yếu kém và thường xuyên để thua hoặc hòa các trận đấu. Các đội bóng này cũng gặp nhiều khó khăn trong việc trụ hạng, khi kém đội bóng an toàn nhất là FC Erzgebirge Aue tới 7 điểm.

Bảng xếp hạng hạng 2 Đức 2023/2024 – Phân tích chi tiết

Trong phần này, chúng tôi sẽ đi sâu vào việc phân tích các yếu tố ảnh hưởng đến kết quả và thứ hạng của các đội bóng trong giải đấu. Hãy cùng theo dõi phần phân tích chi tiết để có được cái nhìn tổng quan và sâu sắc hơn về bảng xếp hạng hạng 2 Đức 2023/2024.

Xem thêm:  Bảng Xếp Hạng Bóng Đá Ý - Serie A 2023/24 Mới Nhất

Các đội bóng có khả năng lên hạng hoặc xuống hạng

Trong số các đội bóng dẫn đầu bảng xếp hạng, FC Nürnberg có khả năng cao nhất để lên hạng, khi họ có thành tích tốt nhất trong số các đội bóng cùng điểm số. Đội bóng này đã ghi được 25 bàn thắng và chỉ để thủng lưới 9 bàn, cho hiệu số bàn thắng là +16, cao nhất trong giải đấu. Đội bóng này cũng có sự cân bằng giữa sức mạnh sân nhà và sân khách, khi họ đã thắng 4 trận và hòa 1 trận trên sân nhà, và thắng 3 trận và hòa 1 trận trên sân khách.

Trong số các đội bóng cuối bảng xếp hạng, SV Sandhausen có khả năng cao nhất để xuống hạng, khi họ có thành tích kém nhất trong số các đội bóng cùng điểm số. Đội bóng này chỉ ghi được 8 bàn thắng và đã để thủng lưới tới 23 bàn, cho hiệu số bàn thắng là -15, thấp nhất trong giải đấu. Đội bóng này cũng không có được sự vững chắc trên sân nhà hay sân khách, khi họ đã thua 4 trận và hòa 1 trận trên sân nhà, và thua 3 trận và hòa 1 trận trên sân khách.

 SV Sandhausen có khả năng cao nhất để xuống hạng 
 SV Sandhausen có khả năng cao nhất để xuống hạng 

Các đội bóng có sự biến động lớn về điểm số và thứ hạng

Trong số các đội bóng có sự biến động lớn về điểm số và thứ hạng, có thể kể đến hai đội bóng là FC Ingolstadt 04 và SV Darmstadt 98. Đội bóng FC Ingolstadt 04 đã có một khởi đầu mùa giải tốt, khi họ đã thắng 5 trận, hòa 1 trận và thua 1 trận trong 7 vòng đấu đầu tiên, và tạm xếp thứ ba bảng xếp hạng. Tuy nhiên, đội bóng này đã sa sút trong 3 vòng đấu gần nhất, khi họ đã thua 2 trận và hòa 1 trận, và rơi xuống vị trí thứ tư, kém đội bóng xếp thứ ba là SC Freiburg tới 5 điểm.

Đội bóng SV Darmstadt 98 đã có một khởi đầu mùa giải tồi tệ, khi họ đã thua 5 trận, hòa 2 trận và không thắng trận nào trong 7 vòng đấu đầu tiên, và xếp chót bảng xếp hạng. Tuy nhiên, đội bóng này đã có sự cải thiện trong 3 vòng đấu gần nhất, khi họ đã thắng 2 trận và hòa 1 trận, và leo lên vị trí thứ 18, chỉ kém đội bóng an toàn nhất là FC Erzgebirge Aue 7 điểm.

SV Darmstadt 98 đã có một khởi đầu mùa giải tồi tệ 
SV Darmstadt 98 đã có một khởi đầu mùa giải tồi tệ 

Các đội bóng có thành tích đối đầu ấn tượng hoặc thất vọng

Trong số các đội bóng có thành tích đối đầu ấn tượng hoặc thất vọng, có thể kể đến hai đội bóng là FC St. Pauli và VfL Osnabrück. Đội bóng FC St. Pauli đã có thành tích đối đầu ấn tượng khi họ đã thắng cả hai trận gặp các đối thủ mạnh là FC Nürnberg và SC Freiburg, với tỷ số lần lượt là 3-1 và 2-0. Đội bóng này cũng đã ghi được nhiều bàn thắng nhất trong các trận đối đầu với các đội bóng trong top 6, với tổng cộng 10 bàn.

Đội bóng VfL Osnabrück đã có thành tích đối đầu thất vọng khi họ đã thua cả hai trận gặp các đối thủ yếu là SV Sandhausen và SV Darmstadt 98, với tỷ số lần lượt là 0-2 và 1-3. Đội bóng này cũng đã để thủng lưới nhiều nhất trong các trận đối đầu với các đội bóng trong bottom 6, với tổng cộng 12 bàn.

Kết luận 

Trong bài viết này, chúng tôi đã cung cấp cho bạn những thông tin mới nhất và chi tiết nhất về bảng xếp hạng hạng 2 Đức 2023/2024, cũng như kết quả, lịch thi đấu, tỷ lệ cược và soi kèo các trận đấu của giải đấu này. Chúng tôi hy vọng bài viết này sẽ giúp bạn có được cái nhìn tổng quan và sâu sắc hơn về giải bóng đá hạng 2 Đức, cũng như giúp có được những lựa chọn kèo hợp lý và tối ưu hóa lợi nhuận của mình. Chúc bạn may mắn và thành công trong việc cá cược bóng đá.

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *